



# EWASO NGIRO SOUTH DEVELOPMENT AUTHORITY

## HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA RAIJA

**“Mshirika Wako Aliyejitolea kwa Maendeleo”**

S.L.P 213 -20500

**Narok**

Baruapepe: md.ensda@gmail.com

Wavuti: www.ensda.go.ke

### Sisi ni nani:

Ewaso Ngiro South River Basin Authority ni shirika la serikali lililobuniwa mwaka wa 1989 na Sheria ya Bunge Cap 447 ya sheria za Kenya ikiwa na majukumu ya kupanga na kusimamia utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika Ukanda wa Kusini mwa Mto Ewaso Ngiro na maeneo mengine ya chemichemi na kwa majukumu mengine yanayokaribiana na hayo.

### Maono Yetu:

Kuwa shirika linaloongoza katika kuendeleza maendeleo ya kiuchumi na kijamii kwa njia ya kutekeleza usawa na inayojumuisha wote katika eneo.

### Mwito Wetu:

Kuanzisha, kupanga na kutekeleza mipango ya maendeleo ya kiuchumi na kijamii kwa njia ya kutekeleza usawa na inayojumuisha wote kupitia utumizi unaofaa wa rasimali kwenye ukanda na kuhimiza uwekezaji katika eneo linalosimamiwa na shirika kupitia majukwaa ya kuwaleta pamoja washirika kwa lengo la kuimarisha hali ya maisha ya wakazi wa eneo la ENSDA.

### Maadili ya Msingi:

1. Uwazi
2. Uwajibikaji
3. Uaminifu
4. Uadilifu
5. Usawa
6. Kuzingatia Utaalamu

HUDUMA TUNAZOTOA	MAHITAJI	MALIPO KSHS.	MUDA
Kuendeleza Uhifadhi wa Mazingira:	Tembelea Kituo na Afisi zetu Kuu (Narok Makao Makuu, Kiambanga na vituo vya Nakuru na Nyandarua)	Hailipishwi	Mpango unaoendelea
<ul style="list-style-type: none"><li>• Kuunga uanzishaji nasari za jamii</li></ul>	Omba kwa kujaza fomu	Hailipishwi	Wiki Mbili
<ul style="list-style-type: none"><li>• Miche ya miti</li></ul>	Tuma Ombi	Hailipishwi	Wiki Mbili
<ul style="list-style-type: none"><li>• Usidizi wa kiufundi kuhifadhi maeneo ya majimaji</li></ul>	Tuma ombi	Miche ya miti kwa bei iliyopunguza kutegemea na aina	Siku Moja

<ul style="list-style-type: none"> <li>Kukuza mianzi iwe ya kuleta mapato</li> <li>Kukuza uwezo na usaidizi wa kiufundi</li> <li>Uuzaji mbegu za mianzi</li> </ul>	Tembelea Afisi yetu na vituo (Narok Makao Makuu, Kisiriri, Kiambaga na Njoro)	Hailipishwi  Miche ya miti kwa bei iliyopunguza kutegemea na aina	Mpango unaoendelea  Mpango unaoendelea
Ustawishaji Viwanda na Kuongeza thamani (Bidhaa za Kilimo, Kiwanda cha ngozi na bidhaa za ngozi).  <ul style="list-style-type: none"> <li>Kuwajenga Kiuwezo na kutoa usaidizi wa kiufundi</li> </ul>	Tembelea Afisi yetu na vituo (Narok Makao Makuu, Ewaso Ngiro, Oloitoktok)	Hailipishwi	Mpango unaoendelea
Kujenga Kiuwezo na kutoa usaidizi wa kiufundi katika kuendeleza utiaji thamani bidhaa (Za kilimo, ngozi na ulimaji majani chai)	Tembelea Afisi yetu na vituo (Narok Makao Makuu, Ewaso Ngiro, Oloitoktok na Trans Mara)	Hailipishwi  Bidhaa za ngozi kwa bei iliyopunguzwa	Bidhaa za matunda kila wiki  Mpango unaoendelea
Usaidizi wa kiufundi na ushirikiano katika uvunaji maji, kuyahifadhi na kuendeleza unyunyuzaji kupitia visima, mabwawa madogo na miundomsingi ya unyunyuzaji	Tembelea Afisi yetu na vituo (Narok Makao Makuu, Kiambaga, Nakuru, Nyandarua na Trans Mara)  Tuma ombi/pendelezo	Hailipishwi	Kila Mwaka
Kuwalipa Wadeni	Onyesha ushahidi wa huduma/bidhaa iliyopeanwa	Hailipishwi	Malipo yatafanywa katika siku 30 za kazi
Kutatua Malalamishi ya Umma	Toa malalamishi rasmi kwa njia yoyote inayokubaliwa	Hailipishwi	Katika siku 14

Ripoti huduma yoyote ambayo hailingani au kuzingatia viwango vilivyotajwa hapo juu au afisa asiyezingatia ubora na heshima katika utoaji wa huduma, kwa:

Afisi inayosikiza Malalamishi ya Umma, [complaints.ensda1@gmail.com](mailto:complaints.ensda1@gmail.com)

- a) Katibu wa Tume / Afisa Mkuu Mtendaji wa Tume Inayosimamia Masuala ya Haki, Orof ya pili, West End Towers mkabala na Shule ya Upili ya Aga Khan, Barabara ya Waiyaki Way Westlands. S.L.P 20414 – 00200 Nairobi.

**KUWASILIANA NASI**  
**Mkurugenzi Mkuu, ENSDA**  
**S.L.P 213 -20500, Fax +254 (020) 4409774/5**  
**Barua Pepe:info@ensda.go.ke**  
**Wavuti: [www.ensda.go.ke](http://www.ensda.go.ke)**